Welcome Guest ( Log In | Register )

Photobucket

Photobucket

Photobucket Photobucket

> Warning!

เนื่องจากการเปิดให้ Guest สามารถโพสข้อความได้ในฟอรั่มนี้ ทำให้มี Spam จากต่างชาติเป็นจำนวนมาก
ดังนั้นท่านที่อยากโพสข้อความ ทาง 2KYUHYUN จึงขอความกรุณาให้ท่าน Register เป็นสมาชิก
เพื่อกำจัด Spam ซึ่งอาจก่อให้เกิดปัญหาไวรัสแก่ทุกๆท่านที่กดเข้าไปตาม Link ของ Spam ค่ะ

Because We were open for Guest could post in this forum, We got many post of spam
So, Who want to post in 2KYUHYUN, PLEASE Repister to be our member.
For protect us from spam, which will post virus link in our forum.

3 Pages V   1 2 3 >  
Last PostLast Post
> [Event Support] Light Your sky 100828 Super Show3 in Qingdao, โปรเจค Kyuhyun Solo : Light Your sky แสงสว่างในท้องฟ้าของคุณ
lAdy~2J
post Sep 4 2010, 09:34 PM
Post #1

♦ Perfect Kyuhyun ♦
Group Icon

Group: ★ 2kyu Super Admin ★
From: Seoul , Korea
Member No.: 2

Event Support with "2KYUHYUN + HyunLove"
[ For Super Show3 Asia Tour in China ]

ชื่อโปรเจก Event Support :: Light Your sky แสงสว่างในท้องฟ้าของคุณ
สถานที่จัด Event Support :: 100828 Super Show3 in Qingdao
โปรเจคซัพพอร์ตโซโล่คยูฮยอนที่ชิงเต่า ฟรีสำหรับแฟนคลับทุกคนค่ะ

:: Slogan Support ::
ประกอบไปด้วย ที่คาดผมไฟสีชมพู และ ป้ายเชียร์ซัพพอร์ต "You are my Kyu"
ใช้ทำโปรเจกกันตอนเพลง โซโล่ของคยูฮยอน โดยที่ ตัวที่คาดผมไฟสีชมพูนั้น
ทำมาประมาณ ห้าร้อยชิ้น เน้นหลักที่ โซนกลาง ( หน้าเวทีหลักที่คยูฮยอนโซโล่เพลงนี้ )
และมีบางส่วนที่กระจายไปตามหลุม เอ บี ซี และ ดี ด้านล่างด้วยค่ะ

สำหรับ ป้ายเชียร์ซัพพอร์ต "You are my Kyu" ได้จัดทำขึ้นในจำนวนที่เยอะมาก ( ไม่สามารถระบุได้ มันมากก่าหมื่นแผ่น )
ใช้สำหรับเอเชียทัวร์ที่จีนทั้งหมด ระหว่าง 2Kyuhyun และ Hyunlove

:: รูปภาพทั้งสองภาพ เป็นส่วนหนึ่งของโปรเจกนี้นะคะ::

รูปแรก ถ่ายโดยทางฮยอนเลิฟ สตาฟของฮยอนเลิฟนั่งอยู่ในโซนกลาง
แถวแรกของโซโล่คยูฮยอน จึงเก็บภาพนี้มาได้

ส่วนภาพที่สอง แจนถ่ายเอง แจนนั่งอยู่ในหลุมด้านซ้าย ( โซน ซี ของเกาหลี )
จึงเก็บภาพด้านหลัง เมื่อตอนช่วงที่คยูฮยอนเดินไป เพื่อจะร้องเพลงโซโล่
ในช่วงสุดท้ายของเพลง ...

หลายๆ คน ที่พอจะทราบว่า 2Kyuhyun ได้หอบแบนเนอร์ขนาด 7 เมตร หนัก สามกิโลไปคอนเสิดนี้ด้วย
และคงจะมองหารูปภาพจากจีนกันว่า แบนเนอร์บ้านเราอยู่ไหนใช่มั้ยคะ...
แบนเนอร์ของบ้านเราไม่ได้ถูกแขวนด้านบนแสตนแบบที่เค้าแขวนกัน
แต่แบนเนอร์ของบ้านเรา แขวนอยู่ด้านหน้า ด้านล่างที่ คยูฮยอนโซโล่ เพราะที่อื่นๆ ในตรงกลาง
ไม่มีที่ว่างแล้ว รวมไปถึงด้านบนส่วนกลางเป็นที่แขวนแบนเนอร์ของสปอตเซอร์
ด้านอื่นๆ ก็ไม่อยากแขวน เพราะโจเราโซโล่กลาง เอาเป็นว่า ให้คยูฮยอนเห็น ให้ซุปเปอจูเนียร์เห็น ก็คงพอนะคะ ^^

ในตอนแรกแจนเองหาแบนเนอร์ไม่เจอเหมือนกัน ก่อนคอนเสิร์ตเริ่มเลยโทไปถาม
มาสเตอร์ฮยอนเลิฟเพราะว่านั่งคนละที่กัน เค้าบอกว่าอยู่ตรงนี้ ข้างหน้านี้
ก็เลยเดินไปเดินมาและก็เห็นว่า แบนเนอร์อยู่หน้าเวทีจริงๆ ... ขอบคุณฮยอนเลิฟมากๆ มากๆ จริงๆ นะคะ

- ขอบคุณฮยอนเลิฟสตาฟทุกๆ คน ที่คอยประสานงาน ช่วยเหลือในทุกๆ อย่าง
ทั้งแพกของทำโปรเจค เอาแบนเนอร์ไปแขวน ทุกอย่างจริงๆ ช่วยทุกๆ อย่าง รักฮยอนเลิฟจริงๆ นะ ^^

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥

Light Your sky เพราะว่าพวกเราคือ แสงสว่างในท้องฟ้าของคุณ
เราอาจจะเป็นส่วนเล็กๆ ของแสงสว่างที่ดูไม่มีค่าอะไรในสายตาของคุณ
แต่เมื่อแสงสว่างหลายๆ ดวงมารวมตัวกัน มันจึงดูมีความหมายขึ้นมาโดยทันที...

ก็เปรียบเหมือนกับพวกเราทุกคน ที่เป็นแฟนคลับเล็กๆ ของเค้า...
เราพร้อมจะเป็นดาวดวงน้อยๆ ที่จะคอยอยู่เคียงข้างท้องฟ้าอันยิ่งใหญ่...
ท้องฟ้าที่มีแต่ผู้คนรักและให้กำลังใจสม่ำเสมอ...

แสงสว่างดวงน้อยๆ ทั้งหมด จะตั้งใจทำงานที่หนักขึ้น เพื่อให้ท้องฟ้ามีความสุขที่สุด...

2Kyuhyun จะอยู่เคียงข้าง "คยูฮยอน" เสมอ
ไม่ว่าวันไหน เวลาใด หรือสถานที่ไหน ทูคยูฮยอนจะพยายามทำทุกอย่าง
ให้กับคนที่รักในตัวของ "คยูฮยอน" รวมไปถึง "คยูฮยอน" มีความสุขที่สุด...

ติดตามรายละเอียด Project Event Support Super Show3 in Thailand เร็วๆ นี้
2Kyuhyun ทำแน่นอนค่ะ... พวกเราทำมาหมดแล้วเกือบทุกประเทศ ประเทศบ้านเกิดตัวเอง
ทำไมจะไม่ทำ โปรเจคละคะ ^__^

From : lAdy~2J
2Kyuhyun Master

~ To "KYUHYUN" ~ i will stay beside "YOU"
www.2kyuhyun.com
Last Post

+Last Post
HamuMinT
post Sep 4 2010, 09:56 PM
Post #2

► Gamer Kyuhyun ◄
Group Icon

Group: ★ 2Kyu Supporter ★
From: Bangkok
Member No.: 438

แปะ
------------
เป็นปลื้มมม ทั้งโปรเจคและแบนเนอร์บ้าน
ใหญ่จิงยาวจิง เจ็ดเมตร สามโล
ว้าวววววววววว

คอนที่ไทยไม่พลาดแน่
พร้อมเสมอสำหรับทุกอย่างที่ทำเพื่อโจว
ทูคยู จะอยุ่เคียงข้าง คยู เสมอ~~~

ขอบคุณน้องแจนสำหรับทุกอย่าง
ทั้งโปรเจคที่ทำให้โจวมีความสุข
และกำลังจะทำโปรเจคที่ทำให้คนรักโจวมีความสุขเช่นกัน
^__________^

รักคยู รักทูคยูม้ากกกค่า

This post has been edited by HamuMinT: Sep 4 2010, 10:02 PM

There is "No Other" like you

규현아 사랑해~♥
Last Post

+Last Post
Jo_KyuMint
post Sep 4 2010, 10:02 PM
Post #3

Group Icon

Group: ★ 2Kyu Super Member ★
Member No.: 1,031

ว้าววว รู้สึกอลังการมากเลย ^^

KYUHYUNah
Last Post

+Last Post
zna-zna
post Sep 4 2010, 10:05 PM
Post #4

≧ Kiss ≦
Group Icon

From: ใกล้ๆเกมคยู~
Member No.: 2,122

อ่านตรง Light Your Sky..
แล้วไม่รุทำไม..
น้ำตามันจะไหล..
มันตื้นตันจริงๆนะ..
ความรักเล็กทั้งหมดที่รวมกัน..
มันจะเกิดเป็ความรักที่ยิ่งใหญ่..
รักคยูฮยอน..
รักทูคยูฮยอน..

รอโปรเจคที่ไทยค่ะ..
ขอบคุณทั้งทูคยูและฮยอนเลิฟด้วย..
ขอบคุณมากๆค่ะ..

+Last Post
KyuJing*
post Sep 4 2010, 10:07 PM
Post #5

◤ Honey ◥
Group Icon

From: ใจกลางหัวใจกี้ ❤
Member No.: 1,697

จะรอนะค่ะ
อยากให้ทำมากๆเลย จริงๆ
อยากจะทำให้คนเล็ก
อยากจะทำเพื่อนคยู
ยังไงเอาใจช่วยนะค่ะ
ช่วยเต็มที่เลยค่ะ (:

ตกหลุมรักในตัวผู้ชายทั้ง 13
ตกหลุมรักในตัวผู้ชายหมายเลข 13
Last Post

+Last Post
mypAn_lucKYU
post Sep 4 2010, 10:09 PM
Post #6

♡ You & Me ♡
Group Icon

From: KYUHYUN 's LAND
Member No.: 374

แปะๆๆ

------------------

เหนในทวิตเตอร์แล้วรีบวิ่งมาเปิดคอมเลย ฮ่าๆ
โปรเจ็คนี้ ดีมากเลยอะ > <
แบนเนอร์บ้านสุดยอดมากกก
ดูใหญ่จริงๆ สามกิโล !

โจคงจะมีความสุขมากที่ได้เห็นอะไรแบบนี้
ได้เห็นอะไรที่เราทำเพื่อเค้าบ้าง :]

ขอบคุณพี่แจนมากๆเลยค่า
ไว้รอที่ไทย ^^

สู้ๆๆ
ทูคยูสู้ๆ ;D

This post has been edited by mypAn_lucKYU: Sep 4 2010, 10:11 PM

"ครอบครัวสุขสันต์ บ้านฉันตระกูลโจ"

Last Post

+Last Post
ING-DH-KH
post Sep 4 2010, 10:14 PM
Post #7

Group Icon

From: มกโพ♥โนวอน
Member No.: 2,321

โอ้ววววววววววววววววว
โปรเจคสุดยอดมากค่ะพี่แจนนี่

รอ ๆ โปรเจคคอนที่ไทย
บ้านเกิดของพวกเรา
ต้องทำให้คยูฮยอนรู้ว่าพวกเรารักคยูฮยอนมากแค่ไหน
: ))

ขอบคุณค่ะสำหรับโปรเจคดี ๆ

SUPER JUNIOR ONLY 13
SUPER JUNIOR & E.L.F.
My Twitter : ING_DH_KH
Last Post

+Last Post
luckiiez
post Sep 4 2010, 10:17 PM
Post #8

Group: ★ 2kyu All Area ★
Member No.: 1,155
Country:

ว้าวววววววววววววววววววววววววววววววววว~ OoO
อลังการงานสร้างมากมายเลยค่าพี่แจน >< สุดยอดดดด
*แปะๆๆๆๆๆ* ตบมือพร้อมกบเคารพเลดี้ทูเจ
ชอบมากเลยค่ะ อยากให้โจประทับใจ อยากให้โจจดจำได้ และอยากให้โจมีความสุข ^^
เพราะที่ทุกคนยอมทุ่มเททำงานหนักก้อเพื่อสิ่งนี้ ><

.. สู้ๆนะพี่แจนน ที่ไทยเอาให้เริ่ดไปเลย~
ถึงแม้จะเหนื่อยสักหน่อยแต่ก้อสู้นะคะ มันต้องใช้ทั้งแรงกายและแรงเงิน = =" (อันหลังนี่ตอนนี้แอปเปิ้ลกะลังขาดแคลนอย่างแรง)
สตาฟคนนี้ก้อจะพยายามช่วยพี่เท่าที่ช่วยได้ให้เตมที่เลยค่ะ >O< ทูคยูสู้ๆ!!~

*ขอบคุณฮยอนเลิฟ ^^ ขอบคุณพี่แจนนี่สำหรับทุกอย่าง และขอบคุณโจ คยูฮยอนที่ทำให้ความสุขนี้เกิดขึ้น*

Last Post

+Last Post
LucKy~BoOoM~♥
post Sep 4 2010, 10:18 PM
Post #9

From: Kyu~Min~Land~~
Member No.: 494
Country:

แปะๆ

--------------------------------------------------
ดิทๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อุว้าว!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
ในที่สุดก้อเอามาลงซะที อิอิ นิจจารีย์ทวงจุฑามาศทุกวันว่ารูปโปรเจคเสดยังๆๆ
พอได้เหนแล้วรู้สึกว่าอลังการงานสร้างดีจริงๆเล้ยยย

คึคึคึ

ปลาบปลื้ม!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ส่วนอิแบนเนอร์เจ็ดเมตร สามโล เหม็นมากตอนเอาไปให้แจนนี่
นิจจารีย์ก้อทวงยิกๆๆๆ ว่าแจนนี่รูปแบนเนอร์หล่ะ
แล้วแบนเนอร์ก้อได้เอาไปติดที่คอนเสิร์ตซะที

(นิจจารีย์ทวงยิกๆตลอดอ่ะ ==")

ปลาบปลื้มกับความอลังการ สตาฟคนนี้ขอสัญญาว่าจะทำหน้าที่ให้ดีที่สุด
แม้ว่ามันจะเหนื่อยยากมากแค่ไหนก้อตาม โปรเจคคที่ไทยจะต้องน่าปลาบปลื้มใจแน่ๆค่ะ
ยังไงทุกๆคนมาช่วยกันสร้างความประทับใจให้โจคยูฮยอนในบ้านเกิดของเรากันด้วยนะคะ

ขอบคุณจุฑามาศ ที่เทอเหนื่อยมากกับทุกสิ่ง ขอบคุณสตาฟทูคยูฮยอนด้วย
ขอบคุณฮยอนเลิฟ และ สตาฟฮยอนเลิฟที่แสนจะน่ารักทุกคนด้วยนะคะ
ขอบคุณทุกๆคนที่ให้ความร่วมมือกับโปรเจคนี้ด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ ^_______^

Last Post

+Last Post
chopluem
post Sep 4 2010, 10:25 PM
Post #10

◤ Honey ◥
Group Icon

From: lukky1669
Member No.: 3,088

ว้าวว สวยมากอ่ะ

โจวคงประทับใจมากกเนอะ สวยมากๆสีชมพู

ขอบคุณมากนะค่ะพี่แจน สู้ๆ พี่แจนคงเหนื่อยมากเลยนะนั่น สู้ๆน้าค่ะ
Last Post

+Last Post
khunying
post Sep 4 2010, 10:25 PM
Post #11

Group Icon

Member No.: 2,670

โอว~เป็นโปรเจคที่สุดยอดมากเลยค่ะ
แบนเนอร์ก็ใหญ่อลังการมาก ๆ เลย
ทุกคนได้เห็น แล้วกี้ก็ได้เห็นด้วย
ปลื้มมาก ๆ เลยค่ะ

รอโปรเจคในไทยนะคะ
จะต้องอลังการและสวยงามมาก ๆ
เต็มที่เลยพวกเรา เป็นกำลังใจให้นะคะ ^ ^

+Last Post
# karnerd.
post Sep 4 2010, 10:45 PM
Post #12

Group Icon

From: somewhere i belong :)
Member No.: 305

ชอบบโปรเจคนี้มากก <3
เห็นในทวิตแล้ว เลยต้องตามมาในบ้าน ๕ ๕ ๕ ๕

อยากให้มาไทยเร็วๆแล้วเนี่ย
>__________________<

*ปล.พี่แจนหนูอยากได้ผ้าเชียร์ฮยอนเลิฟฟ T___T

@bechobekarn ;D don't be hestitate to follow me .

WANT SOME Photobook :-D
Last Post

+Last Post
MjL love KyuHyun
post Sep 4 2010, 11:26 PM
Post #13

● Only You ●
Group Icon

Group: ★2Kyu Oversea Member★
Member No.: 1,513

congratulation 4rum ^^

event support is deabak ^^

Hope that 4rum have more event support and project support for our Kyuhyun ^^~

Hwaiting!

Let's update information of project support for ss3 in thailand ^^~

Always beside you!

+Last Post
vounv
post Sep 4 2010, 11:50 PM
Post #14

♪ Baby Baby ♪
Group Icon

Group: ★ 2Kyu Member ★
Member No.: 2,205

โอ้ววววววว โปรเจ็ค เจ๋งจิง

เมื่อมายังบ้านเกิดมันต้องอลังการกว่าแน่นอน

SS3 coming soon!!!!
Last Post

+Last Post
sweetkyu
post Sep 5 2010, 12:25 AM
Post #15

≧ Kiss ≦
Group Icon

Member No.: 452

เป็นอลังการมากๆเลยค่ะ สุดยอดมากเลยทั้งบอร์ด 2kyuhyunและhyunlove น้องคยูต้องปลื้มมากๆ ที่มีแฟนคลับสุดยอดแบบนี้ เราจะเป็นดวงดาวน้อยที่อยู่เพื่อท้องฟ้าอันยิ่งใหญ่ไปนานๆนะคะ รักน้องคยูที่สุดเลย ประทับใจมากๆกะโปรเจคนี้อยาก ได้มีส่วนร่วมในไทยมากๆเลยค่ะ

Last Post

+Last Post
Lapereau
post Sep 5 2010, 12:29 AM
Post #16

Group Icon

Group: ★2Kyu Graphic Team ★
Member No.: 17

เป็นปลื้มคะ เดี๋ยวมาดิสเพิ่มนะคะ

Cho Family"ครอบครัวสุขสันต์ บ้านฉันตระกูลโจ"
Last Post

+Last Post
jumperbo
post Sep 5 2010, 08:13 AM
Post #17

Group Icon

Member No.: 1,413

โปรเจ็กนี้ ดีมากๆเลยค่ะ

แบนเนอร์ใหญ่จริงอะไรจริงๆ ชัดสุดๆ

เห็นแล้วปลื้มมากๆเลยค่ะ

จะร่วมมือทำเพื่อคนที่รัก

เต็มที่เพื่อ โจว เพื่อ sj

น้องเล็กคนนี้หล่อใช่ไหมล่ะ
โจ คยูฮยอน นายมันไอ้เด็กแสบ

I Love Super Junior Forever
Last Post

+Last Post
Hamasaaat
post Sep 5 2010, 08:23 AM
Post #18

Group Icon

Group: ★2Kyu Oversea Member★
Member No.: 2,003

Looks amazing ^^
Hope he liked it and hope you more success rolleyes.gif

This post has been edited by Hamasaaat: Sep 5 2010, 08:34 AM
Last Post

+Last Post
13~g^9^hp_cil
post Sep 5 2010, 10:52 AM
Post #19

From: BKK, Thailand
Member No.: 66
Country:

แปะ

-------------------------
ใช้สีชมพู ดูหวานมากๆเลย ^^
ใช้ทุนไปเยอะมากเลยนะเนี่ย
ที่คาดตั้ง 500 อัน
ป้ายเีชียร์ อีก เกินหมื่น

แต่ที่เราลงทุนกันขนาดนี้
ก็เพื่อให้คนที่เรารักมีความสุข
เรามีความสุขจากสิ่งที่ทำให้คยู
คยูก็มีความสุขจากสิ่งที่เราทำให้เช่นกัน

แบนเนอร์ 3 โล ก็อลังการมากๆ
ใหญ่ยาวจริงๆ ฮาๆๆ

โปรเจ็คที่ไทย โปรเจคที่บ้านเกิดของเรา
มาช่วยกันทำโปรเจ็คของทูคยูให้สำเร็จกันนะคนที่รักคยูทุกคน

ขอบคุณฮยอนเลิฟและทูคยูฮยอน ที่ทำให้โปรเจคนี้ออกมาสำเร็จและสวยงามมากๆ
โปรเจคที่ไทยก็อย่าได้ยอมแพ้ สู้ๆ ทูคยูฮยอน ^0^\/

อภินันทนาการซิกโดย Lapereau ^^
Last Post

+Last Post
'คนเล็กหัวใจ...
post Sep 5 2010, 11:57 AM
Post #20

≧ Kiss ≦
Group Icon

Member No.: 1,539

โววโอ้วโววโอวว ~
สุดยอดไปเล้ยยยยย !!
สีชมพู ฮ่า ๆ น่ารักมากอ่ะ :'D

เค้ารู้ว่าคยูฮยอนจะต้องชอบแน่นอน
พูดถึงโปรเจคแล้วก็เริ่มคิดถึงคยูขึ้นมามากมาย TT
อีกแป๊ปเดียวแหละเนอะ เราก็จะได้เจอกัน

ส่วนโปรเจคที่ไทย เรารออยู่นะ : )
จะเป็นกำลังช่วยผลักดันให้โปรเจคที่ไทยสำเร็จให้ได้ ! สู้ตาย

ถึงเราจะไม่ได้รู้จักกับคนช่วยสนับสนุนโปรเจคทุกคน
แต่ก็ต้องขอขอบคุณและแสดงความยินดีด้วยนะ !! โปรเจคสำเร็จและสวยงามมากจริง ๆ

ป้ายแบนเนอร์ก็อลังการงานสร้างมาก ฮ่า ๆ เห็นแล้วต๊กกะใจ
ไม่ได้แขวนที่แสตนไม่เป็นไีรนะ ครั้งหน้าเอาใหม่ :')
แต่ถึงยังไงจะแขวนตรงไหนมันก็ทำให้คยูและเอสเจมองเห็นได้อยู่ดี
แน่ล่ะ... ก็บ้าน 2กี้ นี่เน้อะ ฮี่ ๆๆ -w-

จุ๊บ จุ๊บบบ To you To kyuhyun ! <33

Last Post

+Last Post

3 Pages V   1 2 3 >
Last PostLast Post
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

COPYRIGHT. 2KYUHYUN. ALL RIGHT RESERVED